ജോളിയെ അറിയില്ലെന്ന് മൊഴിയിൽ മലക്കംമറിഞ്ഞ് സാമൂവൽ മാത്യു എന്ന ഷാജി; മാത്യുവും ജോളിയും തമ്മിൽ വർഷങ്ങളോളം തുടർന്നുവന്ന അവിഹിതബന്ധത്തിന്റെ തെളിവുകളുമായി പോലീസ്

കോ​ഴി​ക്കോ​ട്: കൂ​ട​ത്താ​യി കൊ​ല​പാ​ത​കപരമ്പര കേ​സി​ലെ പ്ര​തി മ​ഞ്ചാ​ടി​യി​ല്‍ സാ​മൂ​വ​ല്‍ മാ​ത്യു എ​ന്ന ഷാ​ജി​യെ മാ​പ്പു​സാ​ക്ഷി​യാ​ക്കി​ല്ല. കേ​സി​ലെ മു​ഖ്യ​പ്ര​തി ജോ​ളി​യെ സ​ഹാ​യി​ച്ച​തും കൊ​ല​പാ​ത​കം ന​ട​ക്കു​മെ​ന്ന​റി​ഞ്ഞി​ട്ടും ത​ട​യാ​തി​രു​ന്ന​തു​മു​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള കാ​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ അ​ന്വേ​ഷ​ണ​സം​ഘം മു​മ്പാ​കെ വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ മാ​ത്യു മ​ജി​സ്ട്രേ​ട്ടി​നു മു​ന്പാ​കെ ന​ൽ​കി​യ ര​ഹ​സ്യ​മൊ​ഴി​യി​ൽ എ​ല്ലാം മാ​റ്റി​പ​റ​ഞ്ഞ​താ​ണ് കാ​ര​ണം.

കോ​ട​തി​യി​ല്‍ മാ​ത്യു ന​ൽ​കി​യ ര​ഹ​സ്യ​മൊ​ഴി​യു​ടെ വി​ശ​ദാം​ശം ല​ഭി​ച്ച​തോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​യാ​ളെ ര​ണ്ടാം​പ്ര​തി​യാ​ക്കാ​ൻ പോ​ലീ​സ് തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. ജോ​ളി​യെ അ​റി​യി​ല്ലെ​ന്നും സ​യ​നൈ​ഡ് ന​ൽ​കി​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്നു​മാ​ണ് മാ​ത്യു ന​ൽ​കി​യ ര​ഹ​സ്യ​മൊ​ഴി. എ​ന്നാ​ൽ, മാ​ത്യു​വും ജോ​ളി​യും ത​മ്മി​ൽ വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളോ​ളം തു​ട​ർ​ന്നു​വ​ന്ന അ​വി​ഹി​ത​ബ​ന്ധം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച തെ​ളി​വു​ക​ളും സാ​ക്ഷി​മൊ​ഴി​ക​ളും പോ​ലീ​സ് ഇ​തി​ന​കം ശേ​ഖ​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പോ​ലീ​സി​നെ ച​തി​ച്ച മാ​ത്യു​വി​ന് പ​ര​മാ​വ​ധി ശി​ക്ഷ വാ​ങ്ങി​ക്കൊ​ടു​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​ത് ദൗ​ത്യ​മാ​യി സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്ക​യാ​ണി​പ്പോ​ൾ പോ​ലീ​സ്.

കേ​സി​ലെ മു​ഖ്യ​പ്ര​തി ജോ​ളി അ​ഞ്ച് കൊ​ല​പാ​ത​ക​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച സ​യ​നൈ​ഡ് മാ​ത്യു​വാ​ണ് സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച് ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​തേ​തു​ട​ര്‍​ന്നാ​ണ് പൊ​ന്നാ​മ​റ്റ​ത്ത് ടോം​തോ​മ​സ്, റോ​യ് തോ​മ​സ്, വി​മു​ക്ത ഭ​ട​ന്‍ മാ​ത്യു, ആ​ല്‍​ഫൈ​ന്‍ , സി​ലി വ​ധ​ക്കേ​സു​ക​ളി​ല്‍ മാ​ത്യു​വി​നെ പ്ര​തി​യാ​ക്കി​യ​ത്.

അ​തേ​സ​മ​യം കൂ​ട​ത്താ​യ് കേ​സി​ല്‍ അ​ഞ്ചു​പേ​രേ​യും കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​ല്‍ മാ​ത്യു​വി​ന് പ്ര​ത്യേ​ക ല​ക്ഷ്യ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ക​ണ്ടു​കൊ​ണ്ട് മാ​പ്പു​സാ​ക്ഷി​യാ​ക്കാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ല്‍ ഇ​പ്പോ​ള്‍ മൊ​ഴി മാ​റ്റി​യ​തോ​ടെ​യാ​ണ് പ്ര​തി​യാ​ക്കി കൊ​ണ്ട് കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്.

ജോ​ളി​യു​മാ​യി മാ​ത്യു​വി​ന് ബ​ന്ധ​മു​ണ്ടെ​ന്ന് തെ​ളി​യി​ക്കു​ന്ന നി​ര​വ​ധി തെ​ളി​വു​ക​ള്‍ അ​ന്വേ​ഷ​ണ​സം​ഘ​ത്തി​ന് ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ജോ​ളി​യു​ടെ അ​യ​ല്‍​വാ​സി​ക​ളാ​യ ഒ​ട്ടേ​റെ​പേ​ര്‍ ഇ​തി​ന് സാ​ക്ഷി​ക​ളാ​യു​മു​ണ്ട്. പ​ല ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും രാ​ത്രി​യി​ല്‍ മാ​ത്യു പൊ​ന്നാ​മ​റ്റം വീ​ട്ടി​ലെ​ത്തി​യി​രു​ന്നു.

മാ​ത്യു വ​രു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്നോ​ടി​യാ​യി ജോ​ളി വീ​ട്ടി​ലെ ലൈ​റ്റു​ക​ളെ​ല്ലാം ഓ​ഫാ​ക്കു​ക പ​തി​വാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നും തി​രി​ച്ചു​പോ​വു​മ്പോ​ള്‍ ആ​ദ്യം ജോ​ളി പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങി ഗേ​റ്റ് തു​റ​ന്നു​കൊ​ടു​ക്കാ​റു​ണ്ടെ​ന്നും തൊ​ട്ടു​പി​ന്നാ​ലെ മാ​ത്യു ബൈ​ക്ക് സ്റ്റാ​ര്‍​ട്ടാ​ക്ക​തെ റോ​ഡി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യ​ശേ​ഷം സ്റ്റാ​ർ​ട്ടാ​ക്കി പോ​വാ​റാ​ണ് പ​തി​വെ​ന്നും അ​യ​ൽ​ക്കാ​ർ പോ​ലീ​സി​ന് മൊ​ഴി ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട് . ഈ ​സാ​ക്ഷി​മൊ​ഴി​ക​ളു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ മാ​ത്രം മാ​ത്യു​വി​ന് ജോ​ളി​യു​മാ​യി അ​ടു​ത്ത ബ​ന്ധ​മു​ണ്ടെ​ന്ന് തെ​ളി​യി​ക്കാ​നാ​വു​മെ​ന്നാ​ണ് അ​ന്വേ​ഷ​ണ​സം​ഘം പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

എം.​എ​സ്. മാ​ത്യു​വി​ന്‍റെ പി​താ​വ് സാ​മൂ​വ​ലി​ന്‍റെ സ​ഹോ​ദ​ര​രാ​ണ് ജോ​ളി കൊ​ല​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ അ​ന്ന​മ്മ ടീ​ച്ച​റും, വി​മു​ക്ത ഭ​ട​നാ​യ മ​ഞ്ചാ​ടി​യി​ല്‍ എം.​എം. മാ​ത്യു​വും. പി​തൃ​സ​ഹോ​ദ​രീ പു​ത്ര​നാ​യ റോ​യി​യു​മാ​യി വി​വാ​ഹം ക​ഴി​ഞ്ഞ് ജോ​ളി കൂ​ട​ത്താ​യി​യി​ല്‍ എ​ത്തി അ​ധി​കം വൈ​കാ​തെ ത​ന്നെ മാ​ത്യു ബ​ന്ധം സ്ഥാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു​വെ​ന്നാ​ണ് പോ​ലീ​സ് പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

എ​ല്ല​ത​ര​ത്തി​ലും മാ​ത്യു​വും ജോ​ളി​യും വ​ള​രെ അ​ടു​ത്ത ബ​ന്ധ​മാ​യി​രു​ന്നു​ള്ള​ത്. കൂ​ടാ​തെ സ​യ​നൈ​ഡ് മാ​ത്യു​വി​ന് ന​ല്‍​കി​യെ​ന്ന് പ്ര​ജി​കു​മാ​റും മൊ​ഴി ന​ല്‍​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് മാ​ത്യു​വി​നെ പ്ര​തി​ചേ​ര്‍​ത്ത് കു​റ്റ​പ​ത്രം സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കാ​ന്‍ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. കൊ​ല​പാ​ത​ക വി​വ​രം പു​റ​ത്ത് പ​റ​യാ​തി​രു​ന്ന​ത് മു​ഖ്യ​പ്ര​തി​യാ​യ ജോ​ളി​യെ ഭ​യ​പ്പെ​ട്ട​തി​നാ​ലാ​ണെ​ന്ന് മാ​ത്യു അ​ന്വേ​ഷ​ണ​സം​ഘ​ത്തോ​ട് വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രു​ന്നു.

ജോ​ളി അ​ക​ന്നു​പോ​വു​മെ​ന്ന് ക​രു​തി എ​ല്ലാം ഉ​ള്ളി​ലൊ​തു​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്നാ​ണ് മാ​ത്യു അ​ന്വേ​ഷ​ണ​ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രോ​ട് വെ​ളി​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​ത്.​ടോം തോ​മ​സ് മു​ത​ൽ ന​ട​ന്ന അ​ഞ്ചു​കൊ​ല​പാ​ത​ക​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചും ത​നി​ക്ക് അ​റി​യാ​മാ​യി​രു​ന്നെ​ന്ന മാ​ത്യു​വി​ന്‍റെ മൊ​ഴി പോ​ലീ​സ് നേ​ര​ത്തെ വീ​ഡി​യോ​വി​ൽ ചി​ത്രീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

ഇ​പ്പോ​ൾ വേ​റി​ട്ടു​ക​ഴി​യു​ന്ന ഭാ​ര്യ​യ്ക്കും മ​ക്ക​ൾ​ക്കു​മൊ​പ്പം ജീ​വി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ഉ​ണ്ടാ​യ​കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലം മ​ജി​സ്ട്രേ​ട്ടി​നു മു​ന്നി​ൽ ഏ​റ്റു​പ​റ​യാ​മെ​ന്ന അ​ഭ്യ​ർ​ഥ​ന ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ത്താ​ണ് മാ​ത്യു​വി​നെ മാ​പ്പു​സാ​ക്ഷി​യാ​ക്കാ​ൻ പോ​ലീ​സ് തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. റോ​യ് തോ​മ​സ് വ​ധ​കേ​സി​ൽ ഇ​യാ​ളെ ര​ണ്ടാം പ്ര​തി​യാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടു​ള്ള കു​റ്റ​പ​ത്രം ഉ​ട​നെ കോ​ട​തി​യി​ൽ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്ന് അ​ന്വേ​ഷ​ണ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​യ ക്രൈം​ബ്രാ​ഞ്ച് ഡി​വൈ​എ​സ്പി ആ​ർ. ഹ​രി​ദാ​സ് പ​റ​ഞ്ഞു.

error: This article already Published !!